സോണിയ ഗാന്ധിയുടെയും രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെയും ചോദ്യം ചെയ്യലിന് ശേഷം ഡൽഹിയിലെ വിവാദമായ നാഷണൽ ഹെറാൾഡ് ഓഫീസ് എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് വകുപ്പ് സീൽ ചെയ്തു. ഈ ഓഫീസ് തുറക്കാൻ എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് അനുമതി നിർബന്ധമാണ്. കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നാഷണൽ ഹെറാൾഡ് പത്രത്തിന്റെ ആസ്ഥാനത്ത് ഇഡി പരിശോധന നടത്തിയിരുന്നു. ഹെറാൾഡ് പത്രത്തിന്റെ രേഖകൾ പരിശോധിച്ച എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് സംഘം കൂടുതൽ പരിശോധനയ്ക്കായി ചില രേഖകൾ എടുത്തു. കേസിൽ സോണിയ ഗാന്ധിയെയും രാഹുൽ ഗാന്ധിയെയും ചോദ്യം ചെയ്തതിന് പിന്നാലെയാണ് റെയ്ഡ്.

ഹെറാൾഡ് കേസിൽ ഡൽഹിയിലുടനീളം 12 ഇടത്തായിരുന്നു എൻഫോഴ്സ്മെന്റ് റെയ്ഡ്. സംഭവത്തിൽ പ്രതിഷേധിച്ച് കോൺഗ്രസ് പ്രവർത്തകർ ഡൽഹിയിലും രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിലും തെരുവിലിറങ്ങി. ജവഹർലാൽ നെഹ്‌റു ആരംഭിച്ച നാഷണൽ ഹെറാൾഡ് അഴിമതി കേന്ദ്രസർക്കാരിന്റെ കെട്ടുകഥയായണെന്ന് കോൺഗ്രസ് ആരോപിക്കുന്നു. ഗാന്ധി കുടുംബം കോടികളുടെ അഴിമതി നടത്തിയെന്ന് ബിജെപിയും ആരോപിക്കുന്നു.

കേരള സ്പീക്ക്സിനെ പിൻതുടരാനും വാട്സ് അപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകാനും ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക. Whatsapp Group |Telegram Group

സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയെ തുടർന്ന് പൂട്ടിപ്പോയ നാഷണൽ ഹെറാൾഡിന്റെ പ്രസിദ്ധീകരണം പുനരാരംഭിക്കാൻ കോൺഗ്രസ് തീരുമാനിച്ചതോടെയാണ് ഇന്നത്തെ പ്രശ്നങ്ങൾ ആരംഭിച്ചത്. എജെഎല്ലിന് കോൺഗ്രസ് 90 കോടി രൂപ പലിശ രഹിത വായ്പ അനുവദിച്ചിരുന്നു. എജെഎൽ കമ്പനിയുടെ ബാധ്യതകൾ തീർത്ത് പത്രം പുനരാരംഭിക്കുകയായിരുന്നു ലക്ഷ്യം. എന്നാൽ, പണം തിരിച്ചടക്കുന്നതിൽ കമ്പനി പരാജയപ്പെട്ടു.

യങ്‌ഇന്ത്യ എന്ന കമ്പനി കൊൽക്കത്ത ആസ്ഥാനമായുള്ള ഡോടെക്‌സ് കമ്പനിയിൽ നിന്ന് ഒരു കോടി രൂപ വായ്പയെടുത്തു, അതിൽ 50 ലക്ഷം രൂപ കോൺഗ്രസിന് നൽകി. അങ്ങനെ 90 കോടിയുടെ ബാധ്യതയുണ്ടായിരുന്ന എജെഎൽ യങ് ഇന്ത്യയുടെ ഭാഗമായി. എജെഎല്ലിന്റെ ആസ്തികൾ യംഗ് ഇന്ത്യയുടെ പേരിൽ തിരുത്തിയെഴുതി. ഹെറാൾഡ് ഹൗസും മറ്റ് ഭൂസ്വത്തുക്കളും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ബിജെപി നേതാവ് സുബ്രഹ്മണ്യൻ സ്വാമിയാണ് കേസുമായി രംഗത്തെത്തിയത്. 2012 നവംബറിലായിരുന്നു ആദ്യ പരാതി. ഏകദേശം 2000 കോടി രൂപ ആസ്തിയുള്ള ഒരു പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനത്തെ വെറും 50 ലക്ഷം രൂപ നൽകി യംഗ് ഇന്ത്യ ഏറ്റെടുത്തുവെന്ന് അദ്ദേഹം ആരോപിച്ചു. ഇതനുസരിച്ചാണ് സ്വകാര്യ അനീതി കോടതിയിൽ ഫയൽ ചെയ്തത്. ഓഹരിയുടമകൾ അറിയാതെയാണ് ഉടമസ്ഥാവകാശം കൈമാറുന്നതെന്നും സുബ്രഹ്മണ്യൻ സ്വാമി ആരോപിച്ചു.

2014 ജൂലൈയിൽ കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾ കേസിനെതിരെ ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിച്ചു. തെളിവുകളുടെ അഭാവത്തിൽ 2015ൽ ഹൈക്കോടതി അന്വേഷണം റദ്ദാക്കി. എന്നാൽ കേന്ദ്രസർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥനെ മാറ്റി അന്വേഷണം തുടർന്നു. പ്രതികൾ ക്രിമിനൽ നടപടി നേരിടണമെന്ന് 2016ൽ സുപ്രീം കോടതി വ്യക്തമാക്കിയതോടെ കേസിൽ കേന്ദ്രം കുരുക്ക് മുറുക്കി.

ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് ഞങ്ങളുടെ യൂട്യൂബ് ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക