ഉത്തര്‍പ്രദേശിലെ രവി പ്രകാശ് മൗര്യ എന്ന കര്‍ഷകന്‍ അരി, ഗോതമ്ബ്, തക്കാളി, നൈഗര്‍ വിത്തുകള്‍, മഞ്ഞള്‍, ഉരുളക്കിഴങ്ങ് എല്ലാം കൃഷിചെയ്യുന്നുണ്ട്. പക്ഷേ ഇതിനെല്ലാം പൊതുവായ ഒരു കാര്യമുണ്ട്. അവയുടെ നിറവും ആന്റിഓക്സിഡന്റുകളുടെ സാന്നിധ്യവും. ഇന്ത്യയില്‍ ഉടനീളം പാരമ്ബര്യമായി വെളുത്ത വിളകള്‍ ഉല്‍പ്പാദിപ്പിക്കുന്ന സ്ഥാനത്ത് ‘കറുത്ത വിളകള്‍’ ഉല്‍പ്പാദിപ്പിച്ചുകൊണ്ടാണ് ഇയാള്‍ രംഗത്ത് വന്നത്. 40 കാരനായ രവി പ്രകാശ് മൗര്യ ഒരു ‘കറുത്ത ഉരുളക്കിഴങ്ങ് ചാമ്ബ്യന്‍’ ആയി മാറിയിരിക്കുകയാണ്. തൊഴില്‍പരമായി ഒരു പത്രപ്രവര്‍ത്തകനായ മൗര്യ ഇപ്പോള്‍ അഞ്ച് വര്‍ഷമായി ഈ പച്ചക്കറി കൃഷി ചെയ്യുകയും ഇന്ത്യയിലെ 15 സംസ്ഥാനങ്ങളിലായി വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന മറ്റ് കര്‍ഷകര്‍ക്കിടയില്‍ ഇത് പ്രചരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

തന്റെ പിതാവിന്റെ മരണത്തെത്തുടര്‍ന്ന്, മൗര്യയ്ക്ക് ഗ്രാമത്തിലേക്ക് തിരിച്ചു വരേണ്ടിവന്നതും തന്റെ ഗ്രാമമായ പ്രയാഗ്രാജിലെ മന്‍സൂര്‍പൂരിലേക്ക് മടങ്ങി കൃഷിഭൂമിയില്‍ ഇറങ്ങേണ്ടി വന്നതും. 2016-ല്‍ കൃഷിയില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ട അദ്ദേഹം ‘കറുത്ത വിളകള്‍’ എന്ന് വിളിക്കുന്ന അരി, ഗോതമ്ബ്, തക്കാളി, നൈഗര്‍ വിത്തുകള്‍, മഞ്ഞള്‍, ഇഞ്ചി, ഉരുളക്കിഴങ്ങ് എന്നിവ കൃഷി ചെയ്തുവരുന്നു. എല്ലാത്തിനും പൊതുവായ കാര്യം അവയുടെ കറുപ്പ് നിറം. നല്ല ആരോഗ്യത്തിന് ഗുണം ചെയ്യുന്ന ആന്റിഓക്സിഡന്റുകളുടെ ഉയര്‍ന്ന സാന്ദ്രത മൂലമാണ് താന്‍ കറുത്ത ഉരുളക്കിഴങ്ങ് വളര്‍ത്താന്‍ തുടങ്ങിയതെന്ന് പറയുന്നു.

കേരള സ്പീക്ക്സിനെ പിൻതുടരാനും വാട്സ് അപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകാനും ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക. Whatsapp Group | Google News |Telegram Group

കാല ആലൂ

കര്‍ഷകര്‍ പ്രാദേശികമായി ‘കാല ആലൂ’ (കറുത്ത ഉരുളക്കിഴങ്ങ്) എന്ന് വിളിക്കുന്നു, കടും പര്‍പ്പിള്‍ ആണ് ഇതിന്റെ നിറം. ഇത് സ്പഡ് രണ്ടായി മുറിച്ചാല്‍ വെളിപ്പെടും. ഉത്തര്‍പ്രദേശിലെ പ്രയാഗ്രാജിലെ ഉരുളക്കിഴങ്ങുവളര്‍ത്തല്‍ മേഖലയില്‍ 50-ഓളം കര്‍ഷകര്‍ വളര്‍ത്തിയെടുക്കുന്ന കരിംകിഴങ്ങ് ഇതുവരെ എപിഎംസികളില്‍ സാന്നിധ്യം അറിയിച്ചിട്ടില്ല. “ഒരു ചെടിയില്‍ നിന്ന് ഏകദേശം 15 കിലോ ഉരുളക്കിഴങ്ങ് ലഭിക്കും,” മൗര്യ വിശദീകരിക്കുന്നു. ഫാം യാര്‍ഡ് വളം ഉപയോഗിച്ച്‌ വളര്‍ത്തിയ അദ്ദേഹം കൃഷിക്കായി 6,000 രൂപ ചെലവഴിക്കുകയും ബിഗയ്ക്ക് ഏകദേശം 90 ക്വിന്റല്‍ വിളവെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഉരുളക്കിഴങ്ങു കുടുംബത്തിലെ മറ്റ് ഇനങ്ങളെപ്പോലെ തെക്കേ അമേരിക്കയിലെ ആന്‍ഡീസ് പര്‍വതപ്രദേശങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള ഒരു കിഴങ്ങുവര്‍ഗ്ഗത്തില്‍ നിന്നാണ് ഇവ വരുന്നത്, അവയുടെ സവിശേഷമായ നീല-ധൂമ്രനൂല്‍-കറുത്ത പുറം തൊലിയാണ് ഇവയുടെ സവിശേഷത. ഈ പച്ചക്കറിയുടെ ആന്തരിക മാംസം ഒരു തിളങ്ങുന്ന പര്‍പ്പിള്‍ ആണ്, ഇത് പാചകം ചെയ്തതിനുശേഷവും കേടുകൂടാതെയിരിക്കും. ലോകമെമ്ബാടും വളര്‍ന്നു, ഷെറ്റ്ലാന്‍ഡ് ബ്ലാക്ക്, പര്‍പ്പിള്‍ പെറുവിയന്‍, പര്‍പ്പിള്‍ മജസ്റ്റി, ഓള്‍ ബ്ലൂ, കോംഗോ, അഡിറോണ്ടാക്ക് ബ്ലൂ, പര്‍പ്പിള്‍ ഫിയസ്റ്റ, വിറ്റെലോട്ട് എന്നിങ്ങനെ വ്യത്യസ്ത പേരുകളില്‍ ഇതിനെ തിരിച്ചറിയാം.

ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് ഞങ്ങളുടെ യൂട്യൂബ് ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക