അയ്മൻ അൽ സവാഹിരിയുടെ കൊലപാതകത്തിന് പിന്നാലെ പിൻഗാമി ആരെന്ന ചോദ്യം സജീവമാണ്. ഈജിപ്ഷ്യൻ സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥനായിരുന്ന സെയ്ഫ് അൽ അദേൽ, അൽ ഖ്വയ്ദയുടെ പുതിയ തലവനാകുമെന്നാണ് പൊതുവെയുള്ള വിലയിരുത്തൽ. ഇയാൾ നേതാവാകാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് വാഷിംഗ്ടണിലെ മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

അൽ ഖ്വയ്ദയുടെ സ്ഥാപക അംഗങ്ങളിലൊരാളായ ആദൽ 1980-കളിൽ തീവ്രവാദത്തിലേക്ക് തിരിയുകയായിരുന്നു. മക്തബ് അൽ ഖിദ്മത്ത് എന്ന സംഘടനയായിരുന്നു ആദ്യ പ്ലാറ്റ്ഫോം. പിന്നീട് ഒസാമ ബിൻ ലാദന്റെ സുരക്ഷാ മേധാവിയായി.

കേരള സ്പീക്ക്സിനെ പിൻതുടരാനും വാട്സ് അപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകാനും ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക. Whatsapp Group |Telegram Group

നേതാക്കളെ വധിക്കാനും ദേശീയ പ്രാധാന്യമുള്ള കെട്ടിടങ്ങൾ നശിപ്പിക്കാനും ഗൂഢാലോചന നടത്തിയതിന് 2001-ൽ യു.എസ്. അദ്ദേഹത്തെ “മോസ്റ്റ് വാണ്ടഡ്” പട്ടികയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തി. ആദാലിന്റെ തലയുടെ വില ഇപ്പോൾ ഒരു കോടി ഡോളറായി ഉയർത്തി.

സൊമാലിയയിലെ മൊഗാദിഷുവിൽ അമേരിക്കൻ ഹെലികോപ്റ്ററുകൾ പതിയിരുന്ന് ആക്രമിക്കുന്നതിന് മേൽനോട്ടം വഹിച്ച അഡെലിനെ യുഎസ് ലക്ഷ്യമിടുന്നു. ഇയാൾക്കായി യു എസ് സൈന്യം തിരച്ചിൽ നടത്തുന്നതായി ചില റിപ്പോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. 18 അമേരിക്കക്കാരുടെ മരണത്തിനിടയാക്കിയ കുപ്രസിദ്ധമായ സോമാലിയ സംഭവം “ബ്ലാക്ക് ഹോക്ക് ഡൗൺ” എന്നാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്.

ബിൻ ലാദന്റെ മരണശേഷം, അൽഖ്വയ്ദയുടെ മുഖ്യ തന്ത്രജ്ഞനായി ആദലിന് സ്ഥാനക്കയറ്റം ലഭിച്ചതായി പറയപ്പെടുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഇയാളെ തീവ്രവാദ സംഘടനയുടെ തലവനാക്കാനുള്ള നടപടികൾ സങ്കീർണ്ണമാകുമെന്ന് മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് പറയുന്നു. ബ്ലാക്ക് ഹോക്ക് ഡൗൺ സംഭവത്തിന് ശേഷം, ആദൽ ഇറാനിലാണ്. ഇയാളുടെ ഉപദേശത്തിന്റെ വിശ്വാസ്യതയെ കൂട്ടാളികളിൽ ചിലർ തന്നെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്നതായും വാർത്തയുണ്ട്.

ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് ഞങ്ങളുടെ യൂട്യൂബ് ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക