കോവിഡ് പ്രതിസന്ധിയില്‍ മെല്ലെ മുക്തമായി ജീവിതം സാധാരണ നിലയിലേക്ക് എത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുമ്ബോഴാണ് ചൈനയില്‍ നിന്നും ഞെട്ടിക്കുന്ന ആ വാര്‍ത്ത വരുന്നത്. കൊറോണ വൈറസിന്റെ ബിഎഫ്.7 (coronavirus BF.7) എന്ന വകഭേദം ഇപ്പോള്‍ ചൈനയില്‍ പടര്‍ന്ന് പിടിക്കുകയാണ്.ഇന്ത്യ ഉള്‍പ്പെടെ ഉള്ള രാജ്യങ്ങള്‍ അതീവ ജാഗ്രതയിലാണ്. കൊവിഡിന്റെ പുതിയ വകഭേദം എങ്ങനെയാണ് ലോകത്തെ ബാധിക്കാന്‍ പോകുന്നതെന്ന ആശങ്ക എല്ലാവര്‍ക്കും ഉണ്ട്.

എന്താണ് ഒമിക്രോണ്‍ ബിഎഫ് 7 വകഭേദം?

കേരള സ്പീക്ക്സിനെ പിൻതുടരാനും വാട്സ് അപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകാനും ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക. Whatsapp Group | Google News |Telegram Group

BA.5.2.1.7 എന്നതിന്റെ ചുരുക്കരൂപമാണ് BF.7. ഇത് BA.5 Omicron വേരിയന്റിന്റെ ഒരു ഉപവിഭാഗമാണ്. ഇതുവരെ വ്യാപിച്ച കൊറോണ വൈറസിന്റെ മറ്റ് വകഭേദങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച്‌ BF.7 വേരിയന്‍റ് കൂടുതല്‍ വ്യാപന ശേഷി ഉണ്ടെന്നാണ് പറയുന്നത്. റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പ്രകാരം, വൈറസിനെതിരെ പൂര്‍ണ്ണമായി വാക്സിനേഷന്‍ എടുത്തവരെപ്പോലും ബാധിക്കാന്‍ ഈ വേരിയന്റിന് കഴിയും

BF.77 വേരിയന്റ് ബാധിച്ച വ്യക്തികള്‍ മറ്റുള്ളവരിലേക്ക് വൈറസ് പകരാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്. ഇതിന് മുന്‍പ് രോഗം പടര്‍ന്നതിനെക്കാള്‍ വേഗത്തിലാണ് ഇപ്പോഴത്തെ വകഭേദം മനുഷ്യരില്‍ നിന്ന് മനുഷ്യരിലേക്ക് പടര്‍ന്ന് പിടിക്കുന്നത്. ചെറിയ ഇന്‍കുബേഷന്‍ കാലയളവ് ഉണ്ട്, മാത്രമല്ല ആളുകളെ എളുപ്പത്തില്‍ ബാധിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.ഒക്ടോബറില്‍ യുഎസിലെ കോവിഡ്-19 കേസുകളില്‍ 5 ശതമാനവും യുകെയില്‍ 7.26 ശതമാനവും BF.7 ആണ്.

എന്തൊക്കെയാണ് ലക്ഷണങ്ങള്‍?

Omicron-ന്റെ BF.7 വകഭേദം ബാധിച്ച വ്യക്തികള്‍ക്ക് മറ്റ് ഉപ-വകഭേദങ്ങള്‍ക്ക് സമാനമായ ലക്ഷണങ്ങള്‍ അനുഭവപ്പെടാം. പനി, ചുമ, തൊണ്ടവേദന, മൂക്കൊലിപ്പ്, ഛര്‍ദ്ദി, ക്ഷീണം, വയറിളക്കം എന്നിവയാണ് സാധാരണ ലക്ഷണങ്ങള്‍.റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പ്രകാരം, BF.7 വേരിയന്റ് കൂടുതലും മുകളിലെ ശ്വാസകോശ ലഘുലേഖയെയാണ് ബാധിക്കുന്നത്. BF.7 വേരിയന്റുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിരവധി ലക്ഷണങ്ങളുണ്ട് . നിലവിലുള്ള മെഡിക്കല്‍ അവസ്ഥകളും ദുര്‍ബലമായ പ്രതിരോധ സംവിധാനങ്ങളും ഉള്ളവരില്‍ ഈ വേരിയന്റ് ഗുരുതരമായ രോഗത്തിന് കാരണമാകും.

അതേസമയം, ചൈനയിലെ പുതിയ കൊവിഡ് വകഭേദം ഇന്ത്യയില്‍ സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഒമിക്രോണ്‍ സബ് വേരിയന്റ് ബി എഫ് 7 ആണ് ഇന്ത്യയില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. ഇന്ത്യയില്‍ മൂന്ന് പേര്‍ക്ക് ഒമിക്രോണ്‍ സബ് വേരിയന്റ് ബി എഫ് 7 സ്ഥിരീകരിച്ചതായാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഗുജറാത്ത് ബയോടെക്നോളജി റിസര്‍ച്ച്‌ സെന്റര്‍ ഒക്ടോബറിലാണ് ഇന്ത്യയില്‍ ബി എഫ് 7 ന്റെ ആദ്യ കേസ് കണ്ടെത്തിയത്. ഇതുവരെ ഗുജറാത്തില്‍ നിന്ന് രണ്ട് കേസുകളും ഒഡീഷയില്‍ നിന്ന് ഒരു കേസും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട് എന്നാണ്.

ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് ഞങ്ങളുടെ യൂട്യൂബ് ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക