// keralaspeaks.news_GGINT //

രാജ്യത്ത് ഏഴ് സീറ്റുള്ള ഫാമിലി കാറുകളുടെ ഡിമാന്‍ഡ് വിപണിയില്‍ വളരെ ഉയര്‍ന്നതാണ്. ഇത്തരം വാഹനങ്ങളുടെ തെളിവ് പ്രതിമാസ വില്‍പ്പന കണക്കുകള്‍ ഇതിന് തെളിവാണ്. നിങ്ങള്‍ താങ്ങാനാവുന്ന മൂന്ന്-വരി എസ്‌യുവികള്‍ക്കും എം‌പി‌വികള്‍ക്കും വേണ്ടി തിരയുകയാണെങ്കില്‍, 12 ലക്ഷം രൂപയില്‍ താഴെ വിലയുള്ള എട്ട് മികച്ച ഫാമിലി കാറുകള്‍ ഇതാ.

1 മാരുതി ഇക്കോ
രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വിലകുറഞ്ഞ 7 സീറ്റുള്ള ഫാമിലി കാറാണ് മാരുതി ഇക്കോ. വാനിന് അടിസ്ഥാന രൂപകല്‍പ്പനയും മികച്ച ഇന്റീരിയറും ഉണ്ട്. 73 ബിഎച്ച്‌പി പവറും 101 എന്‍എം ടോര്‍ക്കും ഉല്‍പ്പാദിപ്പിക്കുന്ന 1.2 എല്‍, 4 സിലിണ്ടര്‍ പെട്രോള്‍ എന്‍ജിനാണ് മോഡലിന്റെ സവിശേഷത. മോട്ടോര്‍ 73 ബിഎച്ച്‌പി കരുത്തും 101 എന്‍എം ടോര്‍ക്കും നല്‍കുന്നു. ഇതിന്റെ മൈലേജ് ലിറ്ററിന് 16.11 കിലോമീറ്ററാണ്. 21.8 ബിഎച്ച്‌പിയുടെ ഇന്ധനക്ഷമത വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന സിഎന്‍ജി പവര്‍ട്രെയിനുമുണ്ട്. നിലവില്‍, ഇക്കോ നാല് വേരിയന്റുകളില്‍ ലഭ്യമാണ് – 5-സീറ്റര്‍ STD, 7-സീറ്റര്‍ STD, 5-സീറ്റര്‍ AC, 5-സീറ്റര്‍ AC CNG എന്നിവ.

കേരള സ്പീക്ക്സിനെ പിൻതുടരാനും വാട്സ് അപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകാനും ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക. Whatsapp Group | Google News |Telegram Group

വിലകള്‍ -4.63 ലക്ഷം – 5.94 ലക്ഷം

2 റെനോ ട്രൈബര്‍
രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും താങ്ങാനാവുന്ന 7 സീറ്റുള്ള ഫാമിലി കാറുകളിലൊന്നാണ് CMF-A+ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കുന്ന റെനോ ട്രൈബര്‍. നിലവില്‍, 5.92 ലക്ഷം മുതല്‍ 8.51 ലക്ഷം രൂപ വരെ വിലയുള്ള 10 വേരിയന്റുകളില്‍ മോഡല്‍ ലൈനപ്പ് ലഭ്യമാണ്. 72 ബിഎച്ച്‌പിയും 96 എന്‍എം ടോര്‍ക്കും നല്‍കുന്ന 1.0ലിറ്റര്‍, 3 സിലിണ്ടര്‍ പെട്രോള്‍ എഞ്ചിനാണ് മൂന്ന് നിരകളുള്ള എംപിവിക്ക് കരുത്തേകുന്നത്. ട്രാന്‍സ്മിഷന്‍ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളില്‍ മാനുവലും എഎംടി ഗിയര്‍ബോക്സും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഇതിന്റെ മാനുവല്‍ പതിപ്പ് 20kmpl മൈലേജ് നല്‍കുമെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്നു. സ്‌മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ കണക്റ്റിവിറ്റിയുള്ള 8.0 ഇഞ്ച് ടച്ച്‌സ്‌ക്രീന്‍ ഇന്‍ഫോടെയ്ന്‍മെന്റ് സിസ്റ്റം, ഡിജിറ്റല്‍ ഇന്‍സ്ട്രുമെന്റ് ക്ലസ്റ്റര്‍, കീലെസ് എന്‍ട്രി, കൂള്‍ഡ് സെന്റര്‍ ബോക്‌സ്, മൂന്ന് നിരകളിലും എസി വെന്റുകള്‍, പിന്‍ പാര്‍ക്കിംഗ് ക്യാമറ എന്നിവയും ഇതിന്റെ ചില പ്രധാന സവിശേഷതകളാണ്.

വില -5.92 ലക്ഷം – 8.51 ലക്ഷം

3 മാരുതി എര്‍ട്ടിഗ
മാരുതി സുസുക്കിയുടെ ഏറ്റവുമധികം വിറ്റഴിക്കപ്പെടുന്ന എര്‍ട്ടിഗ എംപിവി ഈ വര്‍ഷം ആദ്യം മുഖം മിനുക്കി. ഡ്യുവല്‍ജെറ്റ് സാങ്കേതികവിദ്യയും മൈല്‍ഡ് ഹൈബ്രിഡ് സിസ്റ്റവും ഉപയോഗിച്ച്‌ ബൂസ്റ്റ് ചെയ്ത 1.5 എല്‍ പെട്രോള്‍ എഞ്ചിനുമായാണ് എംപിവി വരുന്നത്. ഇതിന്റെ കരുത്തും ടോര്‍ക്കും യഥാക്രമം 103 ബിഎച്ച്‌പിയും 136.8 എന്‍എംയുമാണ്. 5-സ്പീഡ് മാനുവല്‍ ഗിയര്‍ബോക്‌സ് അല്ലെങ്കില്‍ പാഡില്‍ഷിഫ്റ്ററുകളുള്ള ഒരു പുതിയ 6-സ്പീഡ് ടോര്‍ക്ക് കണ്‍വെര്‍ട്ടര്‍ ഓട്ടോമാറ്റിക് ട്രാന്‍സ്മിഷന്‍ വാഹനത്തില്‍ ഉണ്ട്. അതിന്റെ മാനുവല്‍, ഓട്ടോമാറ്റിക് പതിപ്പുകള്‍ യഥാക്രമം 20.51kmpl, 20.30kmpl ഇന്ധനക്ഷമത നല്‍കുമെന്ന് കമ്ബനി അവകാശപ്പെടുന്നു. നിലവില്‍ 8.41 ലക്ഷം രൂപ മുതല്‍ 12.72 ലക്ഷം രൂപ വരെയാണ് എര്‍ട്ടിഗയുടെ വില.

വില -8.41 ലക്ഷം രൂപ – 12.79 ലക്ഷം രൂപ (ZXi+ AT ഒഴികെ)

4 മഹീന്ദ്ര ബൊലേറോ നിയോ
മഹീന്ദ്ര ആന്‍ഡ് മഹീന്ദ്ര 2021 ജൂണില്‍ ബൊലേറോ നിയോ അവതരിപ്പിച്ചു, അത് പ്രധാനമായും അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്ത TUV300 ആണ്. N4, N8, N10, N10 (O) എന്നീ നാല് വേരിയന്റുകളില്‍ എസ്‌യുവി വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, അവ നിലവില്‍ 9.29 ലക്ഷം മുതല്‍ 11.78 ലക്ഷം രൂപ വരെ വില പരിധിയില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഹുഡിന് കീഴില്‍, എസ്‌യുവിയില്‍ 1.5 എല്‍, 3-സിലിണ്ടര്‍ ഡീസല്‍ എഞ്ചിന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു, അത് 100 ബിഎച്ച്‌പിക്കും 260 എന്‍‌എമ്മും സൃഷ്‍ടിക്കുന്നു. മാനുവല്‍, എഎംടി ഗിയര്‍ബോക്സുകള്‍ ഓഫറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇത് മൂന്നാം തലമുറ ലാഡര്‍-ഫ്രെയിം ഷാസിയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്, കൂടാതെ ബ്ലൂടൂത്ത് കണക്റ്റിവിറ്റിയുള്ള 7 ഇഞ്ച് ടച്ച്‌സ്‌ക്രീന്‍ ഇന്‍ഫോടെയ്ന്‍മെന്റ് സിസ്റ്റം, ക്രൂയിസ് കണ്‍ട്രോള്‍, സ്റ്റിയറിംഗ് മൗണ്ടഡ് ഓഡിയോ കണ്‍ട്രോളുകള്‍, ഇക്കോ മോഡ് ഉള്ള എസി, ഉയരം ക്രമീകരിക്കാവുന്ന ഡ്രൈവര്‍ സീറ്റ് തുടങ്ങിയ സവിശേഷതകളാല്‍ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു.

വില -9.29 ലക്ഷം – 11.78 ലക്ഷം

5 മഹീന്ദ്ര ബൊലേറോ
യഥാക്രമം 9.53 ലക്ഷം, 10 ലക്ഷം, 10.48 ലക്ഷം എന്നിങ്ങനെയാണ് മഹീന്ദ്ര ബൊലേറോ എസ്‌യുവി മോഡല്‍ ലൈനപ്പ് ബി4, ബി6, ബി6 ഒപ്റ്റ് വേരിയന്റുകളില്‍ ലഭ്യം. ലേക്‌സൈഡ് ബ്രൗണ്‍, ഡയമണ്ട് വൈറ്റ്, മിസ്റ്റ് സില്‍വര്‍ എന്നിങ്ങനെ മൂന്ന് മോണോടോണ്‍ കളര്‍ സ്കീമുകളില്‍ ഇത് ലഭിക്കും. ശക്തിക്കായി, 5-സ്പീഡ് മാനുവല്‍ ഗിയര്‍ബോക്സുമായി ജോടിയാക്കിയ 1.5L എംഹോക്ക് ഡീസല്‍ മോട്ടോര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. മോട്ടോര്‍ 75 bhp കരുത്തും 210 Nm ടോര്‍ക്കും സൃഷ്‍ടിക്കുന്നു. RWD സംവിധാനത്തോടെയാണ് എസ്‌യുവി വരുന്നത്. പുതിയ ട്വിന്‍ പീക്ക്സ് ലോഗോയോടെ ബൊലേറോയെ കമ്ബനി ഉടന്‍ അവതരിപ്പിക്കും.

വില -9.53 ലക്ഷം – 10.48 ലക്ഷം

6 കിയ കാരന്‍സ്
നിലവില്‍ കിയ കാരന്‍സ് എംപിവി 19 വേരിയന്റുകളില്‍ ലഭ്യമാണ്. അവയുടെ വില 9.60 ലക്ഷം മുതല്‍ 11.40 ലക്ഷം രൂപ വരെയാണ്. 12 ലക്ഷം രൂപ ബജറ്റില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് പ്രീമിയം പെട്രോള്‍, പ്രസ്റ്റീജ് പെട്രോള്‍, പ്രീമിയം ടര്‍ബോ പെട്രോള്‍, പ്രീമിയം ഡീസല്‍ വേരിയന്റുകള്‍ ലഭിക്കും. 115bhp, 1.5L നാച്ചുറലി ആസ്പിറേറ്റഡ് പെട്രോള്‍, 140bhp, 1.4L ടര്‍ബോ പെട്രോള്‍, 115bhp, 1.5L ഡീസല്‍ എന്നിങ്ങനെ മൂന്ന് എഞ്ചിന്‍ ഓപ്ഷനുകളിലാണ് MPV വരുന്നത്. മൂന്ന് മോട്ടോറുകള്‍ക്കും 6-സ്പീഡ് മാനുവല്‍ ഗിയര്‍ബോക്‌സ് ഉണ്ട്. ടര്‍ബോ പെട്രോള്‍, ഡീസല്‍ എന്‍ജിനുകള്‍ക്കൊപ്പം ഓട്ടോമാറ്റിക് ട്രാന്‍സ്മിഷന്‍ ലഭ്യമാണ്. കാരന്‍സ് പെട്രോള്‍ ലിറ്ററിന് 16.5 കിലോമീറ്റര്‍ മൈലേജും ഡീസല്‍ പതിപ്പ് 21.5 കിലോമീറ്റര്‍ മൈലേജും നല്‍കുമെന്ന് കിയ അവകാശപ്പെടുന്നു.

വില -9.60 ലക്ഷം രൂപ – 11.40 രൂപ (4 വേരിയന്റുകള്‍ മാത്രം)

7 മഹീന്ദ്ര സ്കോര്‍പിയോ ക്ലാസിക്
മഹീന്ദ്ര സ്കോര്‍പിയോ ക്ലാസിക് അടുത്തിടെ എസ്, എസ് 11 എന്നീ രണ്ട് വേരിയന്റുകളില്‍ അവതരിപ്പിച്ചു. നിലവില്‍ ഇന്ത്യയില്‍ വില്‍പ്പനയ്‌ക്കെത്തുന്ന ഏറ്റവും താങ്ങാനാവുന്ന 7 സീറ്റുള്ള ഫാമിലി കാറുകളില്‍ ഒന്നാണിത്. മോഡല്‍ മൂന്ന് സീറ്റിംഗ് ലേഔട്ടുകളില്‍ വരുന്നു – 7-സീറ്റര്‍ മധ്യ നിരയില്‍ ക്യാപ്റ്റന്‍ സീറ്റുകളും മൂന്നാം നിരയില്‍ ഒരു ബെഞ്ചും, 7-സീറ്റര്‍ രണ്ടാം നിരയില്‍ ബെഞ്ചും, രണ്ട് ജമ്ബ് സീറ്റുകള്‍ മൂന്നാം നിരയില്‍, 9-സീറ്റര്‍ ഒരു ബെഞ്ചും. മധ്യ നിരയിലും പിന്നില്‍ ജമ്ബ് സീറ്റുകളിലും. 132 ബിഎച്ച്‌പിയും 300 എന്‍എമ്മും നല്‍കുന്ന അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്‌ത 2.2 എല്‍ ജെന്‍ 2 എംഹാക്ക് ടര്‍ബോ ഡീസല്‍ എഞ്ചിനാണ് പുതിയ സ്‌കോര്‍പിയോ ക്ലാസിക്കിന് കരുത്തേകുന്നത്. മുന്‍ മോഡലിനെ അപേക്ഷിച്ച്‌ പുതിയതിന് 55 കിലോ ഭാരം കുറവും 14 ശതമാനം കൂടുതല്‍ ഇന്ധനക്ഷമതയുമാണ്.

വില -11.99 ലക്ഷം രൂപ (അടിസ്ഥാന വേരിയന്റ് മാത്രം)

8 മാരുതി XL6
2022 ഏപ്രിലില്‍ മാരുതി സുസുക്കി XL6 ഒരു മിഡ്-ലൈഫ് അപ്‌ഡേറ്റിന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കുന്നു. എം‌പി‌വിയുടെ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്‌ത പതിപ്പ് സ്റ്റാര്‍ട്ട്-സ്റ്റോപ്പ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച്‌ ബൂസ്റ്റ് ചെയ്ത പുതിയ 1.5 എല്‍ ഡ്യുവല്‍ജെറ്റ് പെട്രോള്‍ എഞ്ചിനിലാണ് വരുന്നത്. പെട്രോള്‍ യൂണിറ്റ് 103 bhp കരുത്തും 136.8 Nm torque ഉം ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു. ട്രാന്‍സ്മിഷന്‍ ഓപ്ഷനുകളില്‍ 5-സ്പീഡ് മാനുവലും 6-സ്പീഡ് ഓട്ടോമാറ്റിക്കും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. മാനുവല്‍ ഗിയര്‍ബോക്‌സിനൊപ്പം 20.51 കിലോമീറ്ററും ഓട്ടോമാറ്റിക് യൂണിറ്റിനൊപ്പം 20.30 കിലോമീറ്ററും അവകാശപ്പെടുന്ന ഇന്ധനക്ഷമത MPV വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. 360 ഡിഗ്രി വ്യൂ ക്യാമറ, സ്മാര്‍ട്ട്‌പ്ലേ സ്റ്റുഡിയോ ഉള്ള 7 ഇഞ്ച് ടച്ച്‌സ്‌ക്രീന്‍ ഇന്‍ഫോടെയ്ന്‍മെന്റ് സിസ്റ്റം, ഹെഡ്-അപ്പ് ഡിസ്‌പ്ലേ, ഇന്‍-ബില്‍റ്റ് സുസുക്കി കണക്‌ട് ടെലിമാറ്റിക്‌സ്, വെന്റിലേറ്റഡ് സീറ്റുകള്‍, ടയര്‍ പ്രഷര്‍ മോണിറ്ററിംഗ് സിസ്റ്റം തുടങ്ങിയ സവിശേഷതകളാല്‍ XL6 ന്റെ പുതിയ മോഡലുകള്‍ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു.

വില -11.29 രൂപ (സെറ്റ മാത്രം)

ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് ഞങ്ങളുടെ യൂട്യൂബ് ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക