റവന്യൂ കമ്മി സഹായമായി 14 സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് 7,183.42 കോടി രൂപ അനുവദിച്ചു. 1097.83 കോടി രൂപയാണ് കേരളത്തിന് ലഭിക്കുന്നത്. ധനമന്ത്രാലയത്തിന് കീഴിലുള്ള ധനകാര്യ വകുപ്പ് ബുധനാഴ്ച 14 സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് 7,183.42 കോടി രൂപയുടെ പോസ്റ്റ് ഡെവല്യൂഷൻ റവന്യൂ ഡെഫിസിറ്റ് ഗ്രാന്റിന്റെ (പിഡിആർഡിജി) അഞ്ചാം ഗഡു നൽകി. 15-ാം ധനകാര്യ കമ്മിഷന്റെ ശുപാർശ പ്രകാരമാണ് ഗ്രാന്റ് അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നത്.

2022-23 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ 14 സംസ്ഥാനങ്ങൾക്കായി 86,201 കോടി രൂപയാണ് 15-ാം ധനകാര്യ കമ്മീഷൻ ശുപാർശ ചെയ്തത്. ധനവകുപ്പ് ശുപാർശ ചെയ്യുന്ന ഫണ്ടുകൾ 12 തുല്യ പ്രതിമാസ ഗഡുക്കളായി സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് വിതരണം ചെയ്യും. 2022 ഓഗസ്റ്റിൽ അഞ്ചാം ഗഡു പുറത്തിറക്കിയതോടെ, 2022-23ൽ സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് അനുവദിച്ച മൊത്തം റവന്യൂ കമ്മി സഹായം 35,917.08 കോടി രൂപയായി ഉയർന്നു.

കേരള സ്പീക്ക്സിനെ പിൻതുടരാനും വാട്സ് അപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകാനും ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക. Whatsapp Group |Telegram Group

ഭരണഘടനയുടെ ആർട്ടിക്കിൾ 275 പ്രകാരം, ധനകാര്യ കമ്മീഷനുകളുടെ ശുപാർശകൾക്കനുസൃതമായി റവന്യൂ അക്കൗണ്ടിലെ അധികാരവിഭജനത്തിന് ശേഷമുള്ള കമ്മി നികത്തുന്നതിന് കേന്ദ്രം സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് നൽകുന്ന സാമ്പത്തിക സഹായമാണ് പ്രതിമാസ പോസ്റ്റ്-വിഭജന റവന്യൂ കമ്മി ഗ്രാന്റ്.

2022-23 ലെ അധികാരവികേന്ദ്രീകരണത്തിനു ശേഷമുള്ള പ്രതിമാസ റവന്യൂ കമ്മി സബ്‌സിഡിക്കായി പതിനഞ്ചാം ധനകാര്യ കമ്മീഷൻ ശുപാർശ ചെയ്യുന്ന സംസ്ഥാനങ്ങൾ ഇവയാണ്: കേരളം, ആന്ധ്രപ്രദേശ്, അസം, ഹിമാചൽ പ്രദേശ്, മണിപ്പൂർ, മേഘാലയ, മിസോറാം, നാഗാലാൻഡ്, പഞ്ചാബ്, രാജസ്ഥാൻ, സിക്കിം, ത്രിപുര, ഉത്തരാഖണ്ഡ്, പശ്ചിമ ബംഗാൾ.

ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് ഞങ്ങളുടെ യൂട്യൂബ് ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക