ശ്രീനഗർ: ഫുട്ബോളിന്റെ വളർച്ചയ്ക്കായി ലഭിച്ച ലക്ഷക്കണക്കിന് രൂപ ‘ബിരിയാണി വാങ്ങാൻ’ഉപയോഗിച്ച് ജമ്മു കശ്മീർ ഫുട്ബോൾ അസോസിയേഷൻ . ആരാധകരുടെ പരാതിയെ തുടർന്ന് ഫുട്ബോൾ അസോസിയേഷനെതിരെ അഴിമതി വിരുദ്ധ വകുപ്പ് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചതായി കശ്മീരിലെ ചില മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. സംസ്ഥാനത്തെ ഫുട്ബോൾ വളർച്ചയ്ക്ക് ജമ്മു കശ്മീർ സ്‌പോർട്‌സ് കൗൺസിൽ നൽകിയ തുകയാണ് വകമാറ്റി ചെലവഴിച്ചത്.

ഹമീദ്, ജെകെഎഫ്എ അംഗം ഫയാസ് അഹമ്മദ് എന്നിവർക്കെതിരെ ജെകെഎഫ്‌എ പ്രസിഡന്റ് സമീർ താക്കൂർ, ട്രഷറർ സുരീന്ദർ സിംഗ് ബണ്ടി, ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് എസ്.എ. എന്നിവർ വ്യാജ ബില്ലുകൾ ഉപയോഗിച്ചാണ് പണം തട്ടിയതെന്ന് അന്വേഷണത്തിൽ കണ്ടെത്തി. ഖേലോ ഇന്ത്യ, മുഫ്തി മെമ്മോറിയൽ ഗോൾഡ് കപ്പ് തുടങ്ങിയ ടൂർണമെന്റുകൾ സംഘടിപ്പിക്കാൻ ഫുട്ബോൾ അസോസിയേഷന് ലക്ഷക്കണക്കിന് രൂപ അനുവദിച്ചിരുന്നു.

കേരള സ്പീക്ക്സിനെ പിൻതുടരാനും വാട്സ് അപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകാനും ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക. Whatsapp Group |Telegram Group

ശ്രീനഗറിലെ മുഗൾ ദർബാർ, പോളോ വ്യൂ തുടങ്ങിയ ഭക്ഷണശാലകൾക്ക് 43,06,500 രൂപ ഫുട്ബോൾ അസോസിയേഷൻ നൽകിയതായി പ്രാഥമിക അന്വേഷണത്തിൽ കണ്ടെത്തി. ടീമംഗങ്ങൾക്ക് കഴിക്കാൻ വേണ്ടിയാണ് ഇത്രയും തുകയ്ക്ക് ബിരിയാണി വാങ്ങിയതെന്നാണ് അസോസിയേഷന്റെ നിലപാട്. എന്നാൽ കശ്മീരിലെ ഒരു സംഘത്തിനും ഇതുപോലെ ബിരിയാണി ലഭിച്ചിട്ടില്ലെന്നാണ് അന്വേഷണത്തിൽ കണ്ടെത്തിയത്. ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ഫോട്ടോസ്റ്റാറ്റിന് 1,41,300 രൂപയും അസോസിയേഷൻ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ഇതിനും വ്യാജരേഖ തയ്യാറാക്കിയതായി അന്വേഷണത്തിൽ കണ്ടെത്തി.

ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് ഞങ്ങളുടെ യൂട്യൂബ് ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക