ആലപ്പുഴ: കത്തുകളുമായി വീടുകളിലെത്തിയും ആംഗ്യഭാഷയിൽ കാര്യങ്ങൾ പറഞ്ഞും നാട്ടുകാരുടെ പ്രിയങ്കരിയാകുകയാണ് മെറിൻ ജി.ബാബു എന്ന പോസ്റ്റ് വുമൺ. ജന്മനാ ബധിരയും മൂകയുമായ മെറിൻ കഴിഞ്ഞ നവംബറിൽ മാരാരിക്കുളം പൊള്ളേത്തായി പോസ്റ്റോഫീസിൽ ജോലിയിൽ പ്രവേശിച്ച് ചുരുങ്ങിയ സമയം കൊണ്ട് നാട്ടുകാരുടെ പ്രിയങ്കരിയായി.

ആളുകളുമായി നിരന്തരം ആശയവിനിമയം നടത്തേണ്ട മെയിൽ ഡെലിവറി പോലെയുള്ള ഒരു ജോലി സംസാരിക്കാനും കേൾക്കാനും അറിയാത്ത ഒരാൾ എങ്ങനെ ചെയ്യുമെന്നായിരുന്നു എല്ലാവരുടെയും ആശങ്ക. എന്നിരുന്നാലും, താമസിയാതെ ദേശവും നാട്ടുകാരും മെറിന്റെ ഭാഷ പഠിച്ചു. മെറിൻ ഇന്ന് നാട്ടുകാരുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവളാണ്. ആലപ്പുഴ ജില്ലയിൽ ജോലിയിൽ പ്രവേശിച്ചതിന് ശേഷമുള്ള ആദ്യ മാസം മെറിന്റെ അച്ഛനോ അമ്മയോ സഹോദരിയോ പ്രിജിത്തോ കൂടെ പോകുമായിരുന്നു. നാട്ടുകാരെല്ലാം അറിഞ്ഞതോടെ തപാൽ വിതരണം ഒറ്റയ്ക്ക് നടത്തി. കൊച്ചി ഇൻഫോ പാർക്കിലാണ് പ്രീജിത്ത് ജോലി ചെയ്യുന്നത്. ഇവർക്ക് ഡാനി എന്നൊരു മകനുമുണ്ട്.

കേരള സ്പീക്ക്സിനെ പിൻതുടരാനും വാട്സ് അപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകാനും ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക. Whatsapp Group |Telegram Group

കൊല്ലം കൊട്ടാരക്കര കൊച്ചുചാമക്കാല വീട്ടിൽ ബാബു വർഗീസിന്റെയും അലക്സി ബാബുവിന്റെയും മകളായ മെറിൻ ഗവ. തിരുവനന്തപുരം പോളിടെക്‌നിക് കോളേജിൽ 3 വർഷം ലാബ് അസിസ്റ്റന്റായി ജോലി ചെയ്തു. 2017ൽ കൊല്ലം പരവൂർ സ്വദേശി എം എസ് പ്രീജിത്തിനെ വിവാഹം കഴിച്ചു. പ്രെജിത്തിനും സംസാരിക്കാനോ കേൾക്കാനോ കഴിയില്ല. കോളേജ് വിട്ടതിന് ശേഷം ഒരു വർഷം സ്വകാര്യ ടെലികോം കമ്പനിയിലും മെറിൻ ജോലി ചെയ്തു. ഇതിനിടെയാണ് പോസ്റ്റ് വുമൺ ഒഴിവിലേക്ക് അപേക്ഷിച്ചത്.

ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് ഞങ്ങളുടെ യൂട്യൂബ് ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക