ഇന്ന് രാജ്യതലസ്ഥാനത്ത് വിജയ് പര്‍വ് ആഘോഷിക്കുകയാണ്. ഈ വിജയ് പര്‍വിനെക്കുറിച്ച്‌ സിഡിഎസ് ജനറല്‍ ബിപിന്‍ സിംഗ് റാവത്ത് പ്രത്യേക സന്ദേശം രേഖപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

കേരള സ്പീക്ക്സിനെ പിൻതുടരാനും വാട്സ് അപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകാനും ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക. Whatsapp Group |Telegram Group

ഇന്ത്യാ ഗേറ്റില്‍ നടന്ന പരിപാടിയുടെ ഉദ്ഘാടന ചടങ്ങിലാണ് ഈ വീഡിയോ സന്ദേശം പ്ലേ ചെയ്തത്. അടുത്തിടെയുണ്ടായ ഹെലികോപ്റ്റര്‍ അപകടത്തില്‍ ജീവന്‍ നഷ്ടപ്പെട്ട സിഡിഎസിന്റെ ഈ വീഡിയോ സന്ദേശം കണ്ട് ചടങ്ങില്‍ പങ്കെടുത്തവരുടെയെല്ലാം കണ്ണുകള്‍ നിറഞ്ഞൊഴുകി.

സൈനികര്‍ക്ക് അഭിനന്ദനങ്ങള്‍

ഒരു വീഡിയോ സന്ദേശത്തില്‍, സിഡിഎസ് ജനറല്‍ റാവത്ത് വിജയ് പര്‍വ്വില്‍ ഇന്ത്യന്‍ സൈന്യത്തെ അഭിനന്ദിക്കുന്നു. “സുവര്‍ണ്ണ വിജയത്തിന്റെ ഈ അവസരത്തില്‍, ഇന്ത്യന്‍ സൈന്യത്തിലെ എല്ലാ ധീര ജവാന്മാര്‍ക്കും ഞാന്‍ എന്റെ ഊഷ്മളമായ ആശംസകള്‍ നേരുന്നു.

1971ലെ യുദ്ധത്തില്‍ ഇന്ത്യന്‍ സൈന്യം വിജയിച്ചതിന്റെ 50-ാം വാര്‍ഷികമാണ് ഞങ്ങള്‍ വിജയ് പര്‍വായി ആഘോഷിക്കുന്നത്. ഈ വിശുദ്ധ പെരുന്നാളില്‍ സായുധ സേനയിലെ ധീരരായ സൈനികരെ സ്മരിച്ചുകൊണ്ട്, അവരുടെ ത്യാഗങ്ങള്‍ക്ക് ഞാന്‍ ആദരാഞ്ജലികള്‍ അര്‍പ്പിക്കുന്നു. അദ്ദേഹം പറയുന്നു, കൂടാതെ, വിജയ് പര്‍വ് സംഘടിപ്പിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച്‌ സിഡിഎസ് സംസാരിക്കുന്നു. ഡിസംബര്‍ 12 മുതല്‍ 14 വരെ ഇന്ത്യാ ഗേറ്റില്‍ വിവിധ തരത്തിലുള്ള പരിപാടികള്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്നതായി വീഡിയോയില്‍ അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

നമ്മുടെ ധീര രക്തസാക്ഷികളുടെ സ്മരണയ്ക്കായി സ്ഥാപിച്ച അമര്‍ ജവാന്‍ ജ്യോതിയുടെ ജ്വാലയുടെ തണലില്‍ വിജയ് പര്‍വ് സംഘടിപ്പിക്കുന്നത് വലിയ ഭാഗ്യമാണ്. ഈ വിജയത്തിന്റെ ആഘോഷത്തില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ എല്ലാ രാജ്യക്കാരെയും ഞങ്ങള്‍ ക്ഷണിക്കുന്നു. നമുക്ക് നമ്മുടെ സൈന്യങ്ങളില്‍ അഭിമാനമുണ്ട്, നമുക്ക് ഒരുമിച്ച്‌ വിജയത്തിന്റെ ഉത്സവം ആഘോഷിക്കാം. അദ്ദേഹം പറയുന്നു,

ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് ഞങ്ങളുടെ യൂട്യൂബ് ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക